TV ระหว่าง LG กับ SAMSUNG สำหรับคุณภาพ และ บริการหลังการขาย เพื่อนๆ ให้คะแนนยี่ห้อไหนคะ ขอบคุณค่ะ

จขกท กำลังตัดสินใจซื้อ ทีวีใหม่ค่ะ ของเดิมใช้ panasonic นานมากแล้ว สมัยยังเป็น plasma สุดแสนจะทนถึก ใช้มา 10 ปีแล้ว จริงๆตอนนี้ก็ยังไมมีปัญหาอะไรค่ะ เพียงแต่อยากได้จอใหญ่ขึ้น ก็เลยจะเอาน้อง pana ไปไว้อีกห้องนึงแทน

ตอนนี้ในใจ เลือกไว้ คือ LG กับ samsung ค่ะ แต่ยังไม่เคยมีประสบการณ์กับ 2 ยี่ห้อนี้เลย

และ งง กับ เทคโนโลยี ทีวีสมัยนี้ค่ะ อย่างที่บอก ของเก่ายังเป็น plasma อยู่เลย แหะๆ ><

เลยอยากมาสอบถามเพื่อนๆสมาชิกว่า เชียร์ยี่ห้อไหน รุ่นไหนกัน ตอนนี้ที่สนใจ คือ จอขนาดประมาณ 40-50 ราคา ไม่เกิน 20K ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 18
ผมใช้ ทีวีของ Samsung 65นิ้ว 4K เป็นสมาร์ททีวี ชอบมาก ดูหนัง ดูซีรีส์ภาพสวยเลย ดูบอลช่องทรูที่เป็น 4K นี่ภาพคมชัดมากๆ หรือจะดูคอนเสิร์ตเก่าๆ ผ่าน Youtube ก็ได้เสียงที่ดีเหมือนกันครับ โดยรวมผมว่าตัวนี้ก็ตอบโจทย์ได้ดีครับ ในงบ 15000 มีทอน ได้ทีวี 65นิ้ว สเปคที่ดีเลย ส่วนตัวผมว่ารุ่นนี้คุ้มเลยครับ https://shope.ee/9zXJ6stSxa
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่