ขอร้อง HR เรื่องเวลานัดสัมภาษณ์งาน

สัปดาห์ที่แล้ว ถึงเมื่อวาน ผมมีนัดสัมภาษณ์งาน 2 บริษัท ซึ่งทั้ง 2 บริษัทฯ มีลักษณะร่วมกันอยู่อย่างหนึ่งคือ "เวลานัดสัมภาษณ์งาน" กับ "เวลาสัมภาษณ์จริง" ค่อนข้างห่างกันมาก

บริษัทที่ 1 (เป็นโรงงานที่เชื่อว่าหลายๆ ท่านมีผลิตภัณฑ์อยู่ในครัวเรือน) แจ้งทางโทรศัพท์ว่า "เวลาสัมภาษณ์งานมี 2 ช่วง คือ ทำข้อสอบช่วงเช้า กับ สัมภาษณ์ช่วงบ่าย อยากให้ลางานทั้งวัน" เวลานัดคือ 09:00 น.

สถานการณ์จริง
ผมไปถึงก่อนเวลานัด เจ้าหน้าที่ HR ที่ออกมารับ ทำหน้างงๆ บอกว่า มีนัดวันนี้หรอคะ         ผมตอบ ครับ พร้อมยื่นอีเมลให้ดู
เจ้าหน้าที่ท่านนั้นให้ไปรอที่ห้องสัมภาษณ์งานพร้อมข้อสอบ 20 ข้อ ซึ่งคนที่ทำได้ ก็ทำได้ไม่เกิน 10 นาที ส่วนคนที่ทำไม่ได้
ยิ่งทำไม่ถึง 10 นาที ผมเลยไม่แน่ใจว่านัดมา 09:00 น. ทำไม ผมทำเสร็จ นั่งรอไปเรื่อยๆ เนื่องจากเป็นโรงงานและห้องทำข้อสอบ
ผมจึงถูกห้ามไม่ให้ใช้โทรศัพท์ตลอดเวลาในห้องสัมภาษณ์งาน พอถึงเวลาพักเที่ยงเจ้าหน้าที่มาถามว่า จะไปทานข้าวหรือไม่
ผมไม่ค่อยหิวเลยปฏิเสธ และนั่งรอพร้อมกับคิดว่าจะตอบคำถามอย่างไรที่เกี่ยวกับงาน  พยายามเรียบเรียงจน 14:47 น.
(ดูจากนาฬิกาแขวน)  ถึงได้สัมภาษณ์ ใช้เวลา 45 นาทีก็เสร็จ
สรุปผมนั่งรอเฉยๆ ไป 5 ชั่วโมงกว่า ที่ลำบากกว่านั้น คือ ไม่มีแท็กซี่ออกมาจากบริษัทฯ รอรถนานมาก กว่า พี่วินจะผ่านมา

บริษัทที่ 2 (บริษัทมหาชน มีชื่อเสียงโด่งดัง) "กำหนดการนัด 13:00 น. และแจ้งว่า พร้อมทั้งสัมภาษณ์งานทันที "

สถานการณ์จริง
ผมไปถึงก่อนเวลา และแจ้งจ้าหน้าที่ opertor ว่า มาสัมภาษณ์งานครับ  รอเกือบ 1 ชั่วโมง แม่บ้านเลยมาถามว่ามาทำอะไร
เลยบอกว่า มาสัมภาษณ์งานครับ แม่บ้านเลยแจ้งเจ้าหน้าที่ opertor แจ้งแผนก HR อีกครั้ง พร้อมกับนำน้ำมาให้ดื่ม (ขอบคุณมากนะครับ)  
เข้าไปในห้องสอบของบริษัท ก็พบผู้สมัครตำแหน่งเดียวกันกำลังทำข้อสอบในคอมพิวเตอร์ ข้อสอบอาจจะดูเหมือนเยอะ แต่ใช้เวลาไม่นาน
เพราะนอกจากข้อสอบ ด้านการคำนวณ อังกฤษแล้ว บริษัทต้องการฝึกทักษะการพิมพ์ไปด้วย ระบบในคอมพิวเตอร์มีเวลาข้อละ 90 วินาที แต่ถ้าเสร็จแล้วกดปุ่ม next ได้ทันที ใช้เวลาประมาณ 14:30 น. ก็เสร็จ และนั่งรอไปเรื่อยๆ โดยที่ถูกห้ามเล่นโทรศัพท์ในห้องสอบเช่นเคย หากพบจะเชิญกลับทันที เพราะเจ้าหน้าที่แจ้งว่า มีคนเคยถ่ารูปข้อสอบออกไปเผยแพร่มาแล้ว เวลาสัมภาษณ์จริงคือ 16:17 น.
สรุปรอไปเฉยๆ เกือบ 3 ชั่วโมง รวมกับที่รอ HR มาพาไปห้องสอบ

อยากรบกวนให้เจ้าหน้าที่ HR มีทักษะ Time Management ที่ดีด้วยนะครับ อยากให้เข้าใจผู้สมัครงาน ท่านไปทำงานอยู่แล้ว แต่ผู้สมัครมีวัตถุประสงค์หลักคือสัมภาษณ์งาน การไปนั่งรอเฉยๆ 3 ถึง 5 ชั่วโมง ซึ่งตอนที่รอก็ไม่รู้ว่าท่านจะมาเมื่อเมื่อไหร่ ถ้ากำหนดเวลาที่พอดีไม่ได้ ผมคิดว่า 1 ชั่วโมงก็ไม่น่าจะนานเกินไป ถ้าเจ้าหน้าที่ฯ ท่านไหนดีอยู่แล้ว ผมก็ขอชื่นชมนะครับ แต่ถ้าท่านไหนปรับปรุงได้ จะส่งผลต่อภาพลักษณ์ที่ดีขององค์กร 

ป.ล. บริษัทที่ 1 ผมปฏิเสธการเริ่มงานไปแล้วครับ ส่วนบริษัทที่ 2 เพิ่งสัมภาษณ์เสร็จ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่