ในโลกนี้ยังเหลือยีราฟขาวอยู่อีกสักประมาณกี่ตัวคะ

ข่าวยีราฟขาว เคนยา ถูกฆ่าในเขตสงวนทั้งแม่ - ลูก เราควรอนุรักษ์มันอย่างไรดี จึงจะไม่ถูกลอบฆ่าอีกคะ อ่านแล้วเสียดายพันธุ์โคตร ๆ เลยค่ะ อยากให้มันผสมพันธุ์ออกลูกเยอะ ๆ ตอนนี้ในโลกเหลือกี่ตัวคะ เห็นว่าเหลือตัวผู้อีกตัว เราเอามาผสมพันธุ์กับยีราฟปกติ (ที่ว่ามี 2 พันธุ์?) เพื่อต่อเชื้อได้ไหมคะ เดี๊ยนก็ไล่สีถั่วเมนเดลไม่เป็นว่าทำได้ไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่