ปกติเวลาใส่เสื้อเกราะดัดหลัง(brace)ใส่กันจนถึงอายุเท่าไหร่คะ

กระทู้คำถาม
คือเพื่อนหนูอายุ14จะ15ปีนี้นะคะ เค้าเป็นโรคกรพดูกสันหลงัคดค่ะ แล้วเค้าใส่เสื้อเกราะดัดหลัง(brace)แล้วเค้าบอกว่ามันต้องใส่จนถึงอายุ18  แล้วก็ใส่วันละ23ชม. อยากรู้ว่ามันไม่มีโอกาสทีจะได้เลิกใส่ก่อนอายุ18เลยหรอคะ คือถามเพื่อนหนูแล้วเพื่อนเค้าไม่รู้อ่ะค่ะ แล้วมันใส่วันนึงน้อย23ชม ไม่ได้เลยหรอคะ แล้วมันอึดอัดมากมั้ยคะ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่า🙏🏻💗
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่