ถ้าทีมตรงข้ามเล่นนอกเกม(ดึงเสื้อ จับแขน)แล้วเราผลักหรือถีบเขาหลุดกระเด็น เราจะฟาวล์ไหมครับ

กระทู้คำถาม
รบกวนถามข้อสงสัยพี่น้องแฟนบอลครับ คือผมไม่ได้ดูบอลเลยไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่อยู่ดีๆ ก็เกิดสงสัยอะไรแปลกๆ ขึ้นมา

ถ้าทีมคู่แข่งเล่นผิดกติกากับเรา เช่น ดึงเสื้อ จับแขน ล็อกคอ หรืออะไรทำนองนี้ กรรมการยังไม่ได้เป่าฟาวล์เพราะเรายังได้เล่นลูกอยู่ แล้วที่นี้ถ้าเราเกิดกระทำการบางอย่างเพื่อให้หลุดจากพันธนาการนั้น เช่น ผลัก สบัดอย่างแรงจนกระทบเขา ไปจนกระทั่ง ถีบ

แบบนี้เราจะฟาวล์ไหมครับ จะได้เล่นลูกต่อไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่