สอบถามเรื่องการยกเลิกเบอร์

พอดีว่าต้องการจะยกเลิกเบอร์ แล้วเบอร์นี้จะหมดสัญญาวันที่ 11 จนท เคาน์เตอร์บอกว่าให้มายกเลิกวันที่ 12 แต่วันที่ 12 เป็นวันธรรมดาไปไม่ได้เพราะทำงาน ก็จะไปยกเลิกวันเสาร์ที่ 15 ยังงี้เราต้องจ่ายเงินยังไงค่ะ ส่วนตัวคิดว่าจ่ายตามดิววันที่ 12 จ่ายเต็มรอบบิล คือ 500 กว่าบาท หลังจากนั้น 13-15 คือเฉลี่ยจ่าย 3 วันถูกไหมคะ แต่เคาน์เตอร์บอกว่าต้องเก็บเต็มอีก 1 รอบบิล คืออีก 500 กว่าบาท ทั้งๆที่เราใช้ต่ออีกแค่ 3 วันเองค่ะ ซึ่งมันไม่ถูกนะคะ เพราะเรายกเลิกเบอร์วันที่ 15 แต่ให้เราจ่ายเต็มเดือน ดีแทคช่วยตอบหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น