กินข้าวในoffice ต้องล้างจานมั๊ยคะ

ตามหัวข้อกระทู้ค่ะ คือปรกติก็จะออกไปกินข้างนอก  แต่วันนึงประชุมยาวนานมาก จนได้สั่งข้าวมากินกัน

สุดท้ายพอกินเสร็จเราก็ถือจานออกไปล้างค่ะ เพราะจานใบเดียวกินเองก็ล้างเองอยู่แล้ว

แต่พอเข้าครัวไปเจอจานกองอยู่เป็นสิบใบเลย เราก็เลยล้างให้แต่ไม่ได้คิดอะไรนะ เพราะปรกติอยู่บ้านก็ล้างจานเองอยู่แล้ว

แต่เพื่อนร่วมงานเดินมาบอกว่าล้างทำไม ทิ้งไว้งั้นแหละ ให้แม่บ้านล้าง 

อยากรู้ว่าการล้างจานใน office ที่มีแม่บ้านนี่มันดูโง่เหรอคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่