นั่งสมาธิเห็นตัวเองลอยอยู่กลางอากาศ

อยากทราบว่ามันคืออะไรคะ เรานั่งสมาธิแรกๆจะรู้สึกว่าตัวเอียงๆเหมือนคนจะล้ม แต่เมื่อลืมตากลับยังนั่งตัวตรงอยู่ไม่ไปไหน หลังๆพอเริ่มรู้ว่าไม่ได้ล้มจริงเลยเลิกลืมตาแล้วนั่งต่อไป นั่งได้พักหนึ่งเห็นแสงสีทองกลางหน้าผาก เห็นตัวเองกำลังนั่งสมาธิด้วยชุดที่ห่มขาว มีแสงส่องออกมารอบตัวเป็นวงๆ เห็นใบหน้าตัวเองชัดเจน เห็นตัวเองอย่างชัดเจน ตอนนั้นรู้สึกแปลกใจลืมตาตื่นขึ้นมาด้วยความมึนงง มันคืออะไรคะ มันดีหรือไม่ดี คล้ายๆกับจิตเรานิ่งจนเกิดสมาธิรึเปล่าคะ รบกวนผู้รู้ค่ะ และควรทำต่อมั้ย มันดีหรือไม่ดี คนส่วนใหญ่ที่ทำสมาธิเป็นแบบนี้กันบ่อยมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่