ขอสอบถามอะไรหน่อยครับ(ก้าวแรกสู่สังเวียน) อัลเฟโด้

ทำไมอิปโป้ถึงแพ้อัลเฟโด้ครับอิปโป้มีปัญหาทางสมองหรอครับถึงได้แพ้ผมไม่ได้ติดตามจริงๆครับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
และสไตล์ของอัลเฟโด้นี้เป็นสไตล์ยังไงหรอครับอยากทราบจริงๆ ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ตอนแพ้อัลเฟรโด้เพราะไม่ได้อยากชนะจริง ๆ จัง ๆ แทบไม่ต่างกับตอนแพ้ดาเตะเลย

ตอนแพ้...คนต่อมาน่ะ ลืมชื่อแล้ว คราวนี้ความอยากชนะมีพอสมควรแหละ ถึงจะเลือกวิธีการด้วยเด็มพ์ซีย์โรลโฉมใหม่ก็เถอะ แต่อาการบาดเจ็บที่สะสมมา 20 กว่าแมทช์มันเริ่มส่งผล

นักมวยระดับโลกในเรื่องนี้มักมีสองสไตล์ไว้สำหรับรับมือตามสถานการณ์ แบบตามตำรากับแบบดิบเถื่อน เป็นต้น อัลเฟรโด้ก็เช่นกัน แต่อิปโป้มัน...โค้ชอ้างตลอดว่าอิปโป้ไม่มีหัวและไม่มีเวลาพอที่จะเรียนสไตล์เอาท์บ็อกเซอร์ มุ่งปั้นให้เป็นอินไฟต์เตอร์เพียว ๆ ผลลัพธ์มันเลยเป็นสไตล์เอาหน้ารับอย่างเดียวจนบาดเจ็บสะสมแบบนี้ ขนาดทากามูระยังมีฟุตเวิร์คเลย งานนี้ผมโทษโค้ชเต็ม ๆ

แถมลุงยังรู้ตั้งแต่ก่อนชกกับชิมาบุคุโร่แล้วนะว่าอิปโป้ใช้แย้บน้อยลงหลังจากคิดค้นเด็มพ์ซีย์โรลได้ แต่เงียบไม่ยอมบอกจนอิปโป้มารู้เองเมื่อสายไปแล้ว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่