[CR] Mini Review Hong Kong Airlines Tokyo Narita Updated 11/01/2563

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมารีวิวฮ่องกงแอร์ไลน์หลังจากเกิดวิกฤตต้องกู้เงินจากธนาคาร เชิญติดตามรับชมครับ

เริ่มที่สนามบินสุวรรณภูมิ ผมบินไฟลท์ HX 762 เครื่องออก 2.50 น. ต่อด้วย HX608 ครับ
แถวเช็คอินค่อนข้างยาว ก่อนหน้านี้ผมลองเช็คอินออนไลน์แต่ error แนะนำให้พยายามเช็คอินให้ได้ครับเพราะแถวยาวมาก กว่าจะเช็คอินเสร็จเหลืออีกไม่ถึงชั่วโมงถึงเวลาขึ้นเครื่อง

Gate E1 ที่นั่งน้อยมาก แนะนำว่าใกล้ๆเวลาค่อยลงไปนะครับ

ยืนรอได้สักพักถึงเวลาขึ้นเครื่อง

มุมบังคับ (ใครบังคับ)

หน้าจอขา BKK > HKG > NRT ดูได้แค่ flight status ครับ 

ผู้โดยสารแน่นทุกไฟลท์ ผมว่าโหลดน่าจะเกิน 95%

มื้อดึกแน่นอนว่าเป็นขนมปังในตำนาน ยังแข็งเหมือนเดิมครับ (ฮา)

ไฟลท์ไปนาริตะตรงเวลาครับ

a330 ผมสูง 180 ระยะวางขากำลังดีเลย

อันนี้เป็นอาหารมุสลิม ไข่ขาวเพื่อสุขภาพพร้อมด้วยผักโขมไม่มีชีส แคลน้อยไม่อิ่มครับ......

อาหารปกติใช้ได้ แต่น้อยไปนิดครับ กินเพื่อสุขภาพแคลน้อย (ฮา)

นั่งฝั่งซ้ายจะเห็นฟูจิด้วย

ตัดมาที่ขากลับ ผมบิน HX609 ต่อด้วย HX761 แน่นอนว่าควรเช็คอินออนไลน์มากๆ เพราะเคาเตอร์เช็คอินเปิดก่อนเครื่องออกแค่ 2.30 ชั่วโมง ผมมีเวลาช้อปในดิวตี้ฟรีแค่ 20 นาทีเองครับ
บนเครื่องโหลดเกือบเต็มอีกแล้ว 

หน้าจอขา NRT > HKG > BKK ไม่สามารถใช้งานได้แม้แต่ flight status ครับ (ที่เห็นอยู่สักพักก็หายไป)

เจอฟูจิซังอีกแล้ว

อาหารมุสลิม เป็นแกงอะไรสักอย่าง อร่อยครับ แต่ไม่ให้ขนมปังแฮะ 

อาหารปกติเป็นปลา จืด แคลน้อยเพื่อสุขภาพอีกแล้วครับ (ฮา) 

ขา HKG > BKK บินด้วย a350

แน่นอนว่าจอใช้ไม่ได้ แถมชาร์จแบตไม่ได้อีกตะหาก

อาหารเป็นกล่องยังชีพ นอกจากขนมปังโรลที่น้ำตาลเยอะไปหน่อย  อย่างอื่นคนที่ลดความอ้วนหวดยับได้เลยครับ

ส่งท้ายด้วย bus gate ตอนเที่ยงคืน

สรุปคุ้มค่า แอร์บริการดีตามปกติ แต่มีเสียวเล็กน้อยช่วงต้องกู้เงิน ไฟลท์โหลดเยอะดีเป็นกำลังใจให้สายการบินครับ 

จบแล้วครับ ขอบคุณที่ติดตามรับชมแล้วพบกันใหม่โอกาสหน้าสวัสดีครับ
ชื่อสินค้า:   Hong Kong Airlines
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview