เติมไขมันหน้า

27/01/2020

สวัสดีจ้า วันนี้แว๊บเข้ามาตั้งกระทู้ให้ข้อมูลเบาๆ สำหรับสาวๆที่สนใจ หรือกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับการเติมไขมันบนใบหน้า

สำหรับเราที่อยากจะเติมไขมันที่หน้าเพราะหน้าเราตอบ โหนกชัดเจน เวลายิ้มจะเห็นรอยยับข้างแก้ม และถุงใต้ตาค่อนข้างชัดเจน

อยากมีใบหน้าที่เต็มอิ่ม จึงอยากเคิมไขมันให้หน้าเด็กลงงงงงง คุณหมอที่เลือกก็คือ หมอสุรเวช ท่านเดิม(เราเสริมหน้าอกกะหมอมา)

ไปหาหมอที่ รพ ได้คิวหมอว่างคือ พรุ่งนี้ 5555 แต่เราไปหาหมอตั้งแต่เดือนตุลาคม 62 นะ รวมๆแล้วก็ 4 เดือน
1. วันแรกไปหาหมอไม่มีนัดก็จะรอนานๆหน่อย
2. เจาะเลือดตรวจ **ไม่ต้องอดอาหาร เราไปช่วงบ่าย ทานอาการใช้ชีวิตตามปกติ
3. ไปตามนัด ฉีดไขมัน

หมอให้พักอย่างน้อยๆๆ 3 วัน หรือจะดีมากถ้าได้พัก 7 วัน คุณหมออยากให้เราพักผ่อนเยอะๆค่ะ
ตอนแรกเราว่าจะไม่ลางาน แต่หมอให้การว่า หน้าเราจะเหมือนโดนตบหนักๆ 555 โดนต่อยเลยมั้ง เราเลยลาไว้ 3 วันกะว่าถ้าดีขึ้นจะไปทำงาน

พรุ่งนี้ถึงวันนัดหมอแล้ว ตื่นเต้นมากเช่นเคย  อ่อ วันไปฉีดต้องมีคนติดตามเราไปด้วยน้าา ไว้พาเรากลับบ้าน กำลังสงสัยว่าจะเมายารึเปล่าาา เดี๋ยวพรุ่งนี้มาเล่า

เดี๋ยวทำบีฟรอวววว  อราฟเตอร์  ให้ดูววววนะจ๊ะ 😊

28/01/2020
มาแล้วค่าาาา วันนี้ไปฉีดมาแล้ว ใครเอารถยนต์ไปหาที่จอดยากมากนะคะ เราไปถึงรพ 09:15 หาที่จอดประมาณ 45 นาที เราไปจอดซอยสวนเงินก็วนหลายรอบ โชคดีมีที่จอด

วันนี้ไปถึง รพ 10:00 แวะทานข้าวที่ศูนย์อาหารก่อนเพราะกลัวหิววว ถึงชั้น 4 ยื่นใบนัด แล้วพยาบาลก็ให้ล้างหน้าเปลี่ยนชุด เข้าห้องผ่าตัด ตอนแรกเราหนาวมาก ตื่นเต้น กลัว มาหมดเลย แต่คิดว่าน่าจะทนได้
🎀 อันดับแรกฉีดยาชาที่ต้นขา ดูดไขมัน ดูดๆๆๆๆ สักพักค่ะ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชา ที่เหลือ ครืดๆๆๆ ไม่ทีเสียงแต่เป็นความรู้สึก
🎀อันดับสอง ฉีดยาชาที่หน้า หลายเข็มม๊ากกกก เกร็งสุดก็ตอนฉีดยาชาที่หน้านี่แหละ ไม่เคยทำอะไรกับหน้าแบบนี้ ฉีดทั่วหน้าเลยก็ว่าได้ จากที่หนาวๆสั่นๆ พอฉีดยาชาเกร็งจนร้อน มือที่กุมไว้ที่หน้าอกจนเป็นตะคริว บ้าจริงงเรา ทั้งกัดฟัน ทั้งร้องเจ็บเบาๆ แต่ถามว่าทนได้มั้ยก็ทนได้นะ
🎀อันดับสาม หมอฉีดไขมันเข้าหน้า ก็ไม่เจ็บละคะ แต่จะรู้สึก ครืดๆๆ ทั่วหน้าตรงที่หมอฉีดไขมัน มีช่วงที่เจ็บแปล๊บๆ เหมือนยาชาไม่ถึง ก็บอกหมอได้เลย เพราะเราสะดุ้งเลยอะ
หมอชวนคุยและถามเราเรื่อยๆว่าเป็นยังไง เราก็ตอบว่าเจ็บบ้าง ไม่เจ็บบ้าง แล้วแต่ความรู้สึกตอนนั้น

เสร็จเรียบร้อย ออกจากห้องผ่าตัด มีคนรอคิวต่อ และพยาบาลให้แฟนเข้ามาเฝ้าเราได้ค่ะ ตามรูปเลยวันนี้ รูปแรก หลังทำเสร็จทันที รูปที่สอง ตอนพิมพ์เลยค่ะ กำลังจะนอน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่