[CR] เที่ยวมัลดีฟส์ นอนกลางน้ำ โรงแรมราคาหลักหมื่นต่อคืนได้อะไรบ้าง🌊🌊

มัลดีฟส์น้ำใสไหลเย็นเห็นตัวปลา🐠
ทริปนี้ลงสนามบินปุ๊บเดินตัวปลิวๆ ไปที่เคาท์เตอร์โรงแรมที่เราจองได้เลย เพราะทุกอย่างจ่ายจบที่ไทย
ค่าโรงแรม 2 คืนราคา 66,930฿ จองผ่านเอย่นชื่อ Maldivespackage ซึ่งราคาถูกกว่าจองโดยตรงผ่านโรงแรม พักวันที่ 28-30 ธันวาคมค่ะ
เดินทางกับAir Asia บินตรง 4 ชม. เท่านั้นจร้า

🐳 โรงแรม Centara Ras Fushi แบบ All Inclusive รวมอาหารทุกมื้อ อาหารว่าง เครื่องดื่ม รวมทั้งที่เป็นแอลกอฮอล์ (เบียร์ ไวน์ cocktail mocktail,...)  และกิจกรรมทางน้ำที่ระบุไว้ (snorkel, พายเรือคายัก, เรือถีบ)
🐳 เดินทางจากสนามบิน Male ไปที่โรงแรมโดยสปีทโบ๊ท
🐳 เลือกห้องยื่นไปในทะเล และมี jacuzzi ห้องที่ได้อยู่ห้องสุดท้ายเลย เดินไกลนิดนึงแต่วิวดีมากก ที่นี่มีพนักงานคนไทยหลายคน มาถึงก้อธิบายเป็นภาษาไทยเลย😁
🐳 มี 3 บาร์ Viu Bar, Giraavaru Lobby Bar และ Waves Pool Bar สั่งเครื่องดื่มได้ตลอดไม่ต้องจ่ายเพิ่ม ที่เมนูจะมีแจ้งอยู่แล้วว่าเป็น All Inclusive อยู่นี่ไม่ต้องพกเงินเลย
ที่ Waves Vui Bar สามารถสั่งเครื่องดื่มไปนั่งในทะเลได้มีอยู่ 4 ซุ้ม
🐳 ห้องอาหารมี Oceans เป็นบุฟเฟ่ ทุกมื้อ, ห้องอาหารอิตาลี La Brezza และ ห้องอาหารไทย Suan Bua ห้องอาหารอิตาลีและอาหารไทยต้องจองล่วงหน้า และไม่เป็นบุฟเฟ่ แต่เมนูที่รวมใน All Inclusive ก้อิ่มมมาก

ที่นี่อากาศร้อน ช่วงที่ไปร้อนไม่มาก แต่ก้ไหม้ได้คือแดดแรง ที่ห้องต้องเปิดแอร์ไว้ตลอดเวลา โรงแรมมีคีย์การ์ดให้ 2 ใบสำหรับเสียบค้างไว้ในห้องตอนเราไปข้างนอก อีกใบคือติดตัวไว้

อาหารถือว่าโอเค อาหารไทย อิตาลีอร่อยถูกปาก แนวแขกๆไม่ได้ลอง😂 จบทริปเป็นทริปพักผ่อนจริงๆแถมเดินเยอะมาก ไปฟิตเนสกันทุกวัน เพราะกินเยอะมากกก👫

Centara Speed Boat
ห้องอาหาร ocean เป็นบุฟเฟ่ สามารถมาทานที่นี่ได้ทุกมื้อโดยไม่ต้องจองค่ะ อาหารมีหลากหลายเลยค่ะ รสชาติดี
ทางเดินไปห้องพักค่ะ
เราเลือกห้อง Deluxe Sunset Water Villa และได้ห้องทางขวาค่ะ
ภายในห้อง ทุกอย่างในตู้เย็นทานได้หมด เติมทุกวัน ทำความห้องวันละ1-2รอบ
วิวด้านหลังห้องค่ะ มี jacuzzis อยู่ด้านนอกและเตียงนานชิวๆค่ะ 
บรรยากาศด้านหน้าหาดค่ะ สดใสน้ำสวยมากค่ะ❤️ สามารถสั่งเครื่องดื่มจาก Waves Pool Bar ไปนั่งในทะเลได้ค่ะ  และบาร์ที่อยู่ในทะเลไกลๆนั้นคือ Viu Bar มีอาหารว่างให้ทานช่วงบ่ายสามด้วยค่ะ 
ของว่างที่ Viu Bar
มีตาข่ายไว้นอนเล่นด้วยค่ะ กลางวันนี่ร้อนมากกก😆

อย่างที่บอกห้องอาหาร Suan Bua ต้องจองล่วงหน้าเราไปถึงโรงแรมก้จองไว้เลยค่ะ เพราะจะเต็มเร็วที่เราสั่งตามเซ็ตก็ประมาณนี้ค่ะ รถชาติดีเลยค่ะ
บรรยากาศห้องอาหาร
Wave pool bar คือยาร์ที่อยู่ในสระว่ายน้ำค่ะ
สามารถมา dinner กลางทะเลได้นะคะ แต่เหมือนกับต้องแจ้งว่ามา honeymoon ถึงจะมีสิทธิ์
ถึงเวลาต้องกลับแล้วคร้า เวลาผ่านไปไวมาก 3 วัน 2 คืนที่มัลดีฟส์
พนักงานจะมายืนรอโบกมือบ๊ายบายแบบนี้ตลอดค่ะ เมื่อมีนักท่องเที่ยวกลับออกไป
ชื่อสินค้า:   Centara Ras Fushi แบบ All Inclusive
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่