ก๊วยเจ๋งตอนจบภาคแรก vs เอี้ยก้วย ตอนฝึกกระบี่เหล็กดำก่อน16ปี(แต่ขอตัดกระบี่เหล็กดำออก) ใครจะชนะครับ

ผมเคยเห็นเถียงกันมาเยอะแล้วในช่วงพีคของตัวละคร

ผมเลยรู้สึกว่า ก๊วยเจ๋งตอนจบภาคแรก กับ เอี้ยก้วยตอนแขนขาดใหม่ๆและได้ไปฝึกกับอินทรี ฝีมือน่าจะสูสีกัน

ถึงเอี้ยก้วยจะมีแขนเดียวแต่ผมว่าก็ไม่ธรรมดาแล้ว ดังนั้นเลยจะขอตัดกระบี่เหล็กดำออกไปนะครับ

เพราะตอนมีกระบี่เหล็กดำ ชนะคิ้วโชยยิ่มกับกิมลุ้นได้เลย

ถ้ามีกระบี่เหล็กดำนี่ก๊วยเจ๋งคงแพ้แบบไม่ต้องลุ้นเลย

เพื่อนๆคิดว่าคู่นี้ใครจะชนะครับ หรือ เสมอ หรือตายคู่
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่