อยากทราบว่าถ้านายจ้างแจ้งวันที่เข้าปกส.ไม่ตรง แต่วันแจ้งออกจากปกส.ตรง เราจะได้รับเงินกรณีว่างงานหรือไม่คะ

กระทู้คำถาม
เราได้ลาออกจากงานเก่าซึ่งส่งประกันสังคมต่อเนื่องมาระยะเวลา 2 ปี

เราว่างงานประมาณ 2 สัปดาห์ ..แล้วมาได้งานใหม่แต่พอดีมีเหตุต้องกลับไปทำธุระด่วนที่ต่างจังหวัดหลายวันจึงลาออก ได้ไปขึ้นทะเบียนว่างงานไว้ เราทำงานกับที่ใหม่ได้ 15 วัน นายจ้างใหม่ก็ได้แจ้งเข้าปกส.ให้ พอเราลาออกเค้าก็ได้แจ้งออกให้แล้วด้วย

แต่ติดตรงที่ว่า *ว/ด/ป นายจ้างแจ้งเข้าปกส.ให้เราผิดเดือน เราเริ่มงานจริง 20/11/62 (แจ้งเข้าผิดเป็น 20/12/62)

*เราลาออกจากงานจริง 16/12/62 (วันที่แจ้งออกตรงถูกต้องค่ะ) 

**แบบนี้ เราจะได้รับเงินว่างงานจากประกันสังคมหรือไม่คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่