เล่นดนตรีในห้องซ้อมเสียงดังผิดด้วยหรอครับ ?

เรื่องมีอยู่ว่า ผมและเพื่อนนัดกันไปซ้อมดนตรีแถวห้องซ้อมที่ดอนเมือง ผมก็ซ้อมปกติเหมือนทุกร้าน ขอบอกก่อนพวกผมซ้อมดนตรีแนวเพลงของ nirvana และพวกผมก็ใส่เต็มที่ในการเล่น  และพอผมมาร้านนี้ เล่นไปสักพักเจ้าของร้านเขาก็เคาะประตูด่าพวกผมบอกว่า "พวกมืงเล่นอะไรกันเสียงดังชาวบ้าน ถ้ามืงยังไม่ออกไปจากร้าน Guจะเรียกพวกมากระทืบพวกมืง" ประมาณนี้ๆ บลาๆ พวกผมก็ไม่เคยโดนแบบนี้ก็งง พวกผมเก็บของออกจากร้าน และจ่ายเงิน จบ แต่สิ่งที่ผมไม่เข้าใจคือ เล่นดนตรีในห้องซ้อมเสียงดังต้องด่าขนาดนี้ด้วยหรอ ถ้าไม่ชอบแทนที่จะเตือนพูดกันดีๆก่อนที่จะด่า และแก่แล้วความคิดไม่ได้เป็นผู้ใหญ่เลยเล่นดนตรีเสียงดังจะเรียกคนมากระทืบทั้งที่ไม่ได้ทำไรผิดไม่ได้ทำของเสียหาย ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่