ความเชื่อที่ว่าห้ามใช้เตียงวิวาห์เข้าแต่งงาน มันเพราะอะไรคะ?

พอดีว่าเราทำบ้านใหม่กับแฟนค่ะ แต่แม่ห้ามไม่ให้ใช้ห้องนอนใหญ่ เพราะบอกว่า โบราณเค้าว่าไว้ว่าห้ามใช้ ถ้ายังไม่แต่งงาน ห้ามนอนห้องนี้เลย ใช้เตียงก็ไม่ได้ 55555555 คือจะใช้เราไปนอนห้องอื่นก่อน ทั้งๆที่บ้านเสร็จ เราก็อยากนอนห้อง Master เลย แต่นอนคนเดียวนะคะ เพราะยังไม่ได้แต่งงานกับแฟน ไม่ได้นอนห้องเดียวกันอยู่แล้วค่ะ 

นี่ก็ถามแม่ว่าเพราะอะไรถึงห้ามใช้ เค้าบอกว่า ไม่รู้อะ แต่เค้าว่าไว้ ก็ห้ามใช้5555 
ที่บ้านใครห้ามเรื่องนี้บ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่