จดทะเบียนสมรสที่เมืองไทยแล้ว สามารถใช้วีซ่าท่องเที่ยวเข้าอเมริกาเพื่อไปปรับสถานะแต่งงานที่นู่นได้หรือไม่?

สวัสดีค่ะ ดิฉันและสามีได้จดทะเบียนสมรสกันที่ไทยแล้วประมาณ 2 ปี ระหว่างนี้ดิฉันได้ใช้วีซ่าท่องเที่ยว (ได้วีซ่านี้ก่อนแต่งงาน) 
เพื่อเข้าไปเที่ยวอเมริกาประมาณ 6 รอบ ซึ่งดิฉันกลับตรงเวลาที่แจ้งไว้กับทางตม.ทุกรอบ ไม่เคย overstay เคยอยู่นานสุดแค่ 1 เดือน
มาปีนี้สามีอยากให้ย้ายมาอยู่ด้วยกันซักที และสามีไม่อยากรอนานเลยบอกให้ดิฉันใช้วีซ่าท่องเที่ยวเข้าไปเพื่อจดทะเบียนสมรสที่อเมริกา
และเปลี่ยนสถานะเพื่อขอ Green card ที่นั่น ไม่ทราบว่าสามารถทำได้หรือไม่คะ? 
เนื่องจากเคยได้ยินมาว่าเคสแบบนี้ส่วนใหญ่จะยังไม่ได้จดทะเบียนที่ไทยกัน และไปจดที่อเมริกาเลยที่เดียว
รบกวนด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่