สอบถามเกี่ยวกับการจดทะเบียนกับคนสัญชาติอเมริกาในประเทศอเมริกา

กระทู้คำถาม
รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ
ตอนนี้แต่งงานจดทะเบียนกับสามีเป็นคนสัญชาติอเมริกาในประเทศไทยและอาศัยอยู่ประเทศไทยค่ะ  แต่สามีบอกว่าอยากให้จดทะเบียนในประเทศอเมริกาด้วยเราต้องเตรียมหลักฐานอะไรบ้างคะ แล้วถ้าเราไปอเมริกาในวีซ่าท่องเที่ยวจะไปจดทะเบียนสมรสที่อเมริกาได้มั้ยคะ  แต่เราไม่ได้ต้องการไปอยู่ที่อเมริกานะคะ เราจะอาศัยอยู่ในประเทศไทยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview