ทำไมหลาย ๆ เวป พอเปิดเข้าไปจะมี pop up บอกว่า เวปเราใช้ cookies ให้กดยอมรับ

กระทู้คำถาม
ผมมีข้อสงสัยครับว่า
ทำไม ปัจจุบัน หลาย ๆ เวป พอกดเข้าไปเพื่ออ่าน จะมี pop up  ขึ้นมา
แล้วบอกว่า เวปเราใช้ cookies 
แล้วให้กดยอมรับ

ผมสงสัยครับว่า
1..ทำไมเจ้าของเวป ต้องประกาศให้คนยอมรับการใช้ cookies 
ด้วยครับ  ถ้าคนอ่านไม่กดยอมรับ จะเกิดอะไรขึ้นแก่เวปเขา
และ ถ้ากดยอมรับ จะเกิดอะไรขึ้นแก่เวปเขา

2..สำหรับ  user แล้ว การกดยอมรับ หรือ ไม่ยอมรับ
ส่งผลอะไรครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่