สอบถามการถอดถาดถูพื้น ของหุ่นยนต์ Ecovacs Ozmo series 900

สวัสดีครับ เพิ่งถอย Ecovacs 920 มาใช้

ปัญหาเกิดขึ้นว่า ตอนใส่ plate ถูพื้น ก็ใส่ง่ายปกติ ดันตรง ๆ เข้ากับ Tank น้ำของหุ่นยนต์

แต่ทีนี้ พอจะถอดออก เพื่อจะให้หุ่นยนต์ดูฝุ่นอย่างเดียว ดันถอดไม่ออก เพราะเหมือนมี ตัวน๊อตพลาสติกมันล๊อค ดึงขึ้นตรง ๆ ไม่ได้

ตามภาพข้างล่าง ใครทราบวิธีถอดแผ่น plate เหล็ก ออก รบกวนสอนผมหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่