เป็นโรคกระดูกพรุนตั้งแต่อายุยังน้อย

สวัสดีค่ะ
อยากปรึกษาเรื่อง เป็นโรคกระดูกพรุน
  คือเริ่มต้นจากกระดูกหักบ่อยตั้งแต่เด็ก ผ่าตัดมาแล้วหลายครั้ง ใครพอมีวิธีรักษาหรือแนะนำไหมคะ
เนื่องจากหนูปัจจุบันขาหักสาเหตุเกิดจากประตูรั้วบ้านล้มทับขาหัก และเคยแขนหักมาจากอุบัติเหตุ ซึ่งแต่ละครั้งก็ที่จะเกิดอุบัติเหตุจะมีอาการปวดที่บริเวณกระดูกขา และแขน(บอกก่อนว่าไม่ได้เป็นทั้งตัวค่ะ) เวลาไปหาหมอ หมอจะบอกว่าบริเวณนั้นบางและให้ระวังการพลาดที่จะหัก ซึ่งไม่มีวิธีรักษาที่หายขาดได้เลยใช่ไหมคะ อยากหาโรงพยาบาลที่ดีกว่านี้ แต่ไม่มีเงินมากมาย โรงพยาบาลรัฐรักษาแค่ตามอาการ เวลาปวดก็ต้องทน และรอหายปวดเอง  ปัจจุบันใส่เหล็กที่ต้นขาขวาและเดินไม่ปกติเหมือนเดิมอยากกลับมาปกติค่ะ 
กินยาแคลเซียม วิตามินดี และได้ยาและได้ยาทางน้ำเกลือทุกๆ3เดือนแบบนี้อยู่ค่ะ รบกวนชี้แนะแนวทางแนะนำด้วยนะคะ 😊😊

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่