ขอสอบถามเกี่ยวกับการสัมภาษณ์กับรอบสองกับผู้บริหารที่ PTT หน่อยค่ะ

ทาง HR โทรมาบอกว่าทางบริษัทอยากนัดสัมภาษณ์รอบสองกับ VP
เลยอยากทราบว่าต้องเตรียมตัวไปอย่างไรบ้าง จะกดดันประมาณไหนคะ

รอบแรกสัมภาษณ์กับหัวหน้างานเราเลย (ทราบเพราะถามเรื่อง career path) เตรียมตัวไปค่อนข้างเยอะแต่ตอนสัมภาษณ์บรรยากาศค่อนข้างผ่อนคลาย อธิบายเกี่ยวกับประสบการณ์ทำงานที่เก่า แล้วส่วนใหญ่จะเป็นถามเรื่อง attitude เกี่ยวกับเนื้องานที่ทำค่ะ ซึ่งจริง ๆ ตอนสัมภาษณ์ก็ถามทั้งเรื่อง JD สโคปงานต่าง ๆ ไปค่อยข้างหมด แล้วทาง manager ก็อธิบายละเอียดมาก เพราะสัมภาษณ์ค่อนข้างนานค่ะประมาณ 2 ชั่วโมง

เลยกังวลว่าสัมภาษณ์รอบสองจะเป็นไปในทิศทางไหนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่