จะผ่อนชำระหนี้บัตรเครดิตโดยไม่เสียดอกเบี้ยต้องทำยังไงค่ะ?

พอดีจะใช้บัตรเครดิตประมาณ 20,000 บาทค่ะ แต่ยังไม่สามารถจ่ายชำระได้ทั้งหมด 
จึงอยากจะผ่อนชำระเป็นงวดๆ ซึ่งสามารถชำระได้สูงสุดคือเดือนละ 5,000 บาท
อยากทราบว่า...
1. ถ้าไม่อยากจะเสียดอกเบี้ย ต้องทำยังไงบ้างคะ?
2. ถ้าเราจะผ่อนชำระเป็นเดือนๆ(ภายในเวลา 3-4 เดือน) ต้องโดนดอกเบี้ยด้วยไหมคะ?
3. หรือใครพอจะมีวิธีชำระเงินบ้างคะ?

(เป็นบัตรเครดิตของกรุงศรีค่ะ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่