ผมชอบอยู่ในแนวทางศาสนาเป็นคนแปลกหรือเปล่า

ผมชอบทำตัวอยู่ในแนวทางศาสนาครับ ผมชอบคบเพื่อนเป็นคริสเตียน อ่านพระคัมภีร์ ไปโบรถ์ และชอบทำสมาธิแบบพุทธ และชอบอ่านบทความทางศาสนาแบบพุทธ  บางทีผมมีจิตใจว้าวุ่นก็จะไปสู่แนวทางศาสนา แต่ผมก็ไม่ชอบเปิดเผยกับคนอื่นว่าเราชอบอยู่ในแนวทางศาสนา เมื่อก่อนตอนเด็กๆและวัยรุ่น ผมชอบมองว่าคนเคร่งศาสนาเป็นคนแปลกและออกแนวบ้าๆ เพี้ยนๆ แต่ตอนโตแล้วถ้าผมมีจิตใจทุกข์ผมก็จะเข้าถึงศาสนาทันที แบบนี้เรียกว่าผมเพี้ยนหรือเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่