เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับวีซ่าอังกฤษค่ะ checklist เอกสาร

มีข้อนึงค่ะ ที่ถามว่า Evidence of assets อยากทราบว่าเกี่ยวกับอะไรเหรอคะ ถ้าเราไม่มีทรัพย์สินใดๆเกี่ยวกับบ้านและที่ดิน ช่องนี้ให้เว้นไว้ไม่ติ๊กลงไปได้ไหมคะ?

และสำหรับคนที่มีบ้านเป็นของตัวเอง ( อันนี้ถามเผื่อแฟนเราค่ะ เพราะเค้าลงในใบคำร้องว่าเป็นเจ้าของบ้าน ) ต้องยื่นพวกโฉนดบ้านมั้ยคะ ถ้าไม่ยื่นจะเป็นอะไรไหม ? คือมันเยอะอ่ะค่ะ ตั้งหลายแผ่น แล้วต้องแปลด้วย งานเข้าอีกเยอะเลย เลยไม่อยากยื่นโฉนดบ้านอ่ะค่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ ถ้าเว้นข้อนี้ไว้ไม่ติ๊กอะไรลงไป จะมีผลถึงการอนุมัติวีซ่ามั้ย

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่