สอบถามก็ซือบ้านมือสองค่ะ

สวัสดีค่ะ เพิ่งยื่นกู้ซื้อบ้านไปค่ะ มือสอง 
เจ้าของเดิม บ้านอยู่ในแบงค์กรุงไทยค่ะ  ขายเรา 2.57 ล้านค่ะ

เราไปยื่นกู้เมื่อวานแบงค์ธอส.ค่ะ ใช้สิทธิ์บัตรผ่านสวัสดิการของข้าราชการ เงินเดือน 32,950 บาท ไม่มีหนี้เครดิต
ส่งสหกรณ์ออมทรัพย์ครูค่ะ มีหนี้สหกรณ์ 35,000 บาท เด๋ว และมีส่งเข้าหุ้นทุกเดือน 3,000 บาท   
บ้านมือสอง ถ้ายื่นกู้แบงค์ธอส.จะผ่านไหมคร้า 
แล้วรอเค้ามาประเมินบ้าน 
ถ้าประเมินบ้านไม่ถึง 2.57 ทำอย่างไรคร้า กันบ้างคร้า แล้วคนยื่น  ส่วนใหญ่ธอส.ให้ใช้สิทธิ์วิมานเมฆไหมคร้า 
เมื่อวานเค้าให้เราทำประกันด้วย เราต้องทำด้วยไหมคร้า ขอบคุณคร้า รบกวนหน่อยคร้า ไม่เคยทำเลย ครั้งแรก 
แล้วต้องบอกเจ้าของเดิมไปเอาโฉนดที่ดินจากแบงค์กรุงไทย ยังงัยคร้า ทราบมาว่า โฉนดจะเก็บไว้ที่แบงค์กรุงไทย ที่กรุงเทพ แล้วกรุงไทยนานกว่าจะส่งมา ธอส.จะทันเราเซ็นสัญญา ภายในสิ้นปีนี้ไหมคร้า 

ขอบคุณค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่