ศูนย์จัดส่งคนดูแลผู้สูงอายุ มีที่ไหนแนะนำมั้ยค่ะ

ญาติเราอายุ 90กว่าปี ล่าสุด มีเหตุให้ต้องเข้าโรงพยาบาลเนื่องจาก โดนคนที่จ้างมาดูแลทำร้ายร่างกาย จนตาบวมช้ำ จนลืมไม่ขึ้น มีรอยหยิก จ้ำฟกช้ำตามเนื้อตัวเต็มไปหมด สอบถามคนดูแล ร้องห่มร้องไห้ อ้างว่าญาติเราหกล้มไปเอง แต่จากการสันนิษฐานของแพทย์เป็นไปในทางตรงกันข้าม คาดว่าลักษณะนี้เป็นการถูกทำร้ายร่างกายแน่ๆ ไม่ใช่อย่างที่คนดูแลกล่าวอ้าง และทำมานานเท่าไรไม่รู้ เนื่องจากญาติเราค่อนข้างแก่มาก ความจำเลอะเลือน จำได้แค่ช่วงเวลาสั้นๆ และมีประวัติเป็นโรคทางสมอง ตัวผู้ป่วยจึงไม่สามารถให้ข้อมูลได้ค่ะ ขอความกรุณาพี่ๆ น้องๆ และเพื่อนๆชาวพันทิปด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะคะ เป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่