กล่อง roku เอามาดู streaming ทั้ง 3 อัน (netflix, amazon prime, apple tv+) ในไทยได้ไหมครับ หรือต้องผ่าน vpn

พอดีสนใจกล่อง roku เพื่อเอามาดู Netflix, Amazon Prime Video, Apple Tv plus  เท่าที่ทราบ กล่อง roku มีแอพทั้ง 3 ค่าย แล้ว และทั้ง 3 ค่าย ก็เปิดบริการในไทยแล้ว 
   สงสัยว่า ถ้าซื้อกล่องมา แล้วเรามี สมัครสมาชิก streaming พวกนี้อยู่ (แพคเกจของไทย เพราะมีเปิดบริการในไทยแล้ว)  เราจะสามารถดูได้ทันที ทั้ง 3 streaming เลยไหมครับ หรือว่า ต้องผ่านพวก vpn หรือว่า เจ้าไหนได้ เจ้าไหนไม่ได้

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่