ขอคำแนะนำ จะซื้อโทรศัพท์สำหรับเล่นเกม

ขอเกริ่นก่อนว่า ปกติเป็นแฟนแอปเปิ้ลมาตลอด ใช้แล้วต้องมีเหตุให้เปลี่ยนตลอด
ปัจจุบันก็ใช้ไอโฟน X อยู่ เล่นเกมก็หนักอยู่เหมือนกัน จนล่าสุดอยู่ๆ เมนบอร์ดใหม้
ก้เลยตัดสินใจซ่อมไป 6500 เพราะคิดว่าจะใช้ได้อีกนาน แต่สรุปใช้ได้อาทิตย์หนึ่ง หน้าจอดันมาเบิร์นเสียอีก
ทำให้ตอนนี้ต้องตัดใจ ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่า แต่ก็อยากได้คำแนะนำจากผู้รู้ หรือ ผู้ที่ใช้โทรศัพท์สำหรับเล่นเกมหนักๆทุกวันจริงๆค่ะ 
ตอนนี้ตั้งงบไว้ไม่เกิน 18000 เพราะถ้าเกินนี้ ซื้อ ไอโฟน 11 ก้ดูจะคุ้มกว่า
แต่เริ่มกลัวไอโฟนแล้ว เพราะใช้ไอโฟนทีไร มันก็จะมีอาการแปลกๆที่เกิดขึ้นเอง ไม่ก็ต้องโดนบังคับเปลี่ยนรุ่นตลอด (ควมคิดส่วนตัวนะคะ)
เลยอยากจะเปลี่ยนค่ายดูบ้าง 

ตอนนี้จากที่ศึกษา กำลังดู Xiomi Black Shark และ Asus ROG Phone อยู่
เลยอยากจะมาขอความคิดเห็นของคนใช้โทรศัพท์รุ่นพวกนี้จริงๆ
หรือ มีเกมเมอร์คนไหนอยากจะแนะนำรุ่นอื่นที่ใช้จริง ดีจริง ก็ได้ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

เกมหลักๆที่เล่นก็จะเป็น PubG กับ COD ค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่