คุณแม่มีอาการคันหลังจากใช้ยาคีโมอ่าครับ

ขอสอบถามหน่อยครับพอดีแม่ผมเป็นมะเร็งในเลือดอ่าครับเคยให้คีโมแต่น่าจะมีอาการแพ้หมอเลยให้คีโมแบบเม็ดมาทานแทนแม่ผมเป็นเบาหวานด้วยครับที่อยากจะถามคือแม่ผมตอนนี้ท่านมีอาการคันตามตัวตลอดอ่าครับทานยาแก้แพ้ก็ไม่หายคันเวลาคันช่วงแรกๆจะมีเม็ดน้ำใสๆแล้วแตกออกเป็นแผลอ่าครับพอแผลหายก็เป็นสะเก็ดแล้วแผลก็กลานเป็นแผลเป็นดำๆแต่ก็ยังไม่หายคันผมควรทำยังไงดีครับเพราะสังเกตเค้าจะคันมากเวลากลางคืนอ่าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่