ประสบการณ์ติดตั้งอินเตอร์เน็ตบ้าน TOT

หลายคนมีปัญหาในด้าน ความแรงของอินเตอร์เน็ต ผมก็เช่นกัน 

ก่อนติดตั้ง ผมเองได้เข้าไปอ่านรีวิว หลายเครือข่าย ซึ่งผลปรากฏว่า ร้อยละ 90 จากที่ได้อ่าน คนส่วนใหญ่รีวิว เน็ตไม่ถึงสปีดตามความแรงของแพ็กเกจที่เลือกไว้ (ในใจเอาเถอะว่ะไม่ถึงก็ไม่เป็นไรขอให้แรงกว่าที่เคยใช้ก็พอ)

หลังติดตั้ง ตอนแรกก็น้อยใจไปบ้าง เออ ไม่ถึงจริงๆด้วย แต่........................ตอนนี้ถึงแล้วครับ 

ก่อนที่ทุกท่านจะบอกว่าไม่ถึงให้ตรวจสอบดังนี้

1.อุปกรณ์รับสัญญาณ เช่น โทรศัพท์ และคอมพิวเตอร์ ซึ่งของผมโทรศัพท์สามารถรับความเร็วเพียงแค่ 50 MB ในขณะเดียวกันโน๊ตบุค รับความเร็วได้ เกือบ 300 ซึ่งถือว่าดีมาก หักลบกับการกระจายสัญญาณภายในอากาศ
       ดั้งนั้น ให้ผู้อ่านทุกท่านตรวจสอบอุปกรณ์ว่า สูงสุดสามารถรับสัญญาณได้เท่าไหร่

2.อุปกรณ์สามารถรองรับ 5G ได้หรือไม่ ซึ่งปัจจุบัน TOT ได้ปล่อยสัญญาณ 2 แบบ คือ 2.4G และ 5G แน่นอนอยู่แล้วว่า 5G จะแรงกว่า 2.4G แน่นอน 
       ดังนั้น หากอุปกรณ์ไม่รองรับ 5G ถือว่าไม่แปลก หากความแรงของอินเตอร์เน็ตจะไม่ถึงตามความเร็วแพ็กเกจครับ

ปล...ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับผม  

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่