[SR] Review Pantene Pro-V Micellar Charcoal

กระทู้รีวิว
คิสซือ

Pantene Pro-V Micellar Charcoal
พลุ รีวิวผลิตภัณฑ์แชมพู แพนทีน ไมเซล่า สูตรชาร์โคล พลุ

จุ๊บๆ

เมื่อเราควง...แพนทีน
เที่ยวเมืองรอง “เที่ยวเมืองจันทร์” (จันทบุรี)

ดอกไม้ ดอกไม้ ดอกไม้ ดอกไม้ ดอกไม้

ผมมัน ผมแห้งแห้ง ผมพันกัน ผมมีกลิ่นง่าย ผมไม่มีน้ำหนัก
Pantene Micellar Charcoal เอาอยู่ค่ะ!
เชื่อเรา เราลองแล้ว

** หยุดปัญหา **
exclaim
ผมมัน ผมแห้งแห้ง ผมพันกัน ผมมีกลิ่นง่าย ผมไม่มีน้ำหนัก

เคยเจอปัญหาแบบเราไหมคะquestion ปัญหา ผมมัน ผมแห้งแห้ง ผมพันกัน ผมมีกลิ่นง่าย ผมไม่มีน้ำหนัก
แค่ไม่สระผมหนึ่งวัน *หนึ่งวันเท่านั้นนะ เส้นผมก็จะเกาะกันเป็นก้อน ๆ มีกลิ่น สางยากเพราะพันกัน
และแชมพูที่เราได้ลองใช้ คิดว่าเหมาะกับการเป็นแชมพูสำหรับคนผมมันง่าย ปมมีกลิ่น ปลายแห้ง นั่นก็คือ !!

“⭐ แชมพู แพนทีน ไมเซล่า สูตรชาร์โคล ⭐”
สระผมสะอาด เบาสบายหนังศรีษะ ผมมันน้อยลงด้วย วันนี้เราเลยจะมาแนะนำ แชมพู⭐ แชมพู แพนทีน ไมเซล่า สูตรชาร์โคล ⭐

แชมพูที่ทำความสะอาดล้ำลึกเหมาะสำหรับคนผมมันโดยเฉพาะ จะดีงามแค่ไหน ไปดูรีวิวกันเลยจ้าาาา

พลุ ชื่ อ แ บ ร น ด์ พลุ
: แพนทีน ไมเซล่า สูตรชาร์โคล

พลุ แ น ะ นำ ผ ลิ ต ภั ณ ฑ์  พลุ
"แชมพูไมเซล่า
ชาร์โคล" ตัวใหม่จากแพนทีน

ครั้งแรก!ของ แชมพูไมเซล่า ที่มีการผสานพลังชาร์โคลและแชมพูไมเซล่าเข้าด้วยกัน แก้ปัญหาผมเสียพร้อมดีท็อกซ์ผมอย่างล้ำลึก
จนต้องลองพิสูจน์ด้วยตัวเองจ้า ส่วนเพื่อนๆคนไหนที่เป็นแฟนพันธุ์แท้แชมพูไมเซล่าของ Pantene ต้องไม่พลาดตัวนี้นะ เพราะแชมพูไมเซล่า
คงคุณสมบัติของไมเซล่าไว้ แต่ผสานพลังจากถ่านไม้โอ๊คคุณภาพสูง "บินโจตันชาร์โคล" ของญี่ปุ่นเข้ามาด้วย จะดีค่กับผมเราไปดูรีวิวกันเลยจ้าาาา

ครั้งแรกของแชมพูที่มีการผสานกันระหว่างไมเซล่าและชาร์โคล
มีชาร์โคลบินโจตันคุณภาพสูงจากประเทศญี่ปุ่น ที่ชาวญี่ปุ่นมักนิยมใช้กรองน้ำดื่มโดยเฉพาะ
มีไมเซล่าและชาร์โคล สองพลังที่สระแล้วสะอาดล้ำลึกเหมือนได้ดีท็อกซ์หนังศีรษะและเส้นผม

เป็นครั้งแรกเลยที่ Pantene ได้จับแชมพูไมเซล่ามาผสานกับพลังของชาร์โคล ซึ่งแค่ลำพังตัวไมเซล่าก็ดีอยู่แล้ว
เพราะจะช่วยดูดซับสิ่งสกปรกและบำรุงเส้นผมได้ล้ำลึกกว่าแชมพูแบบปกติ

ชาร์โคลบินโจตัน (Binchō-tan) ซึ่งเป็นถ่านขาวคุณภาพสูงที่ได้จากต้นโอ๊คจากประเทศญี่ปุ่น มีพลังดูดซับสิ่งสกปรกมากกว่าชาร์โคลทั่วไป
ยิ่งทำให้หนังศีรษะสะอาดล้ำลึกเข้าไปอีก แต่ก็อ่อนโยนแม้แต่กับคนผิวแพ้ง่าย คนผมมันง่าย ผมมีกลิ่นอับง่าย

ส่วนผสมสำคัญ
ไมเซล่า : เป็นสารลดแรงตึงผิว ทำหน้าที่ดักจับพวกสิ่งสกปรกและความมันอย่างอ่อนโยน ไม่ทำให้หนังศีรษะแห้งตึง
เทคโนโลยีนี้ทำให้ดีท็อกซ์ผมได้สะอาดขึ้นและฟื้นบำรุงเส้นผมได้ลึกล้ำขึ้นด้วยค่ะ 

ชาร์โคลบินโจตัน : มีพลังดูดซับสิ่งสกปรกมากกว่าชาร์โคลทั่วไป ทำให้หนังศีรษะสะอาดเหมือนได้ดีท็อกซ์

Packaging
รักคุณ Pantene micellar detox & scalp cleanse white charcoal extract scalp shampoo

รักคุณ micellar detox & scalp cleanse white charcoal extract nourishing conditioner

แชมพูจะมาในรูปแบบขวดปั๊ม สีใส โปร่งแสง แต่มีความเรียบหรูดูลงตัวดี
ครีมนวดผม มาในรูปแบบขวดปั๊ม สีเทา แต่ทึบแสง
Packagingจะคล้ายๆกันกับแชมพูไมเซล่ารุ่นอื่น ๆ ของ Pantene แต่สองตัวนี้จะแยกออกได้ง่าย ๆ หยิบใช้สะดวก ไม่ต้องกลัวสับสนจ๊ะ

Pantene micellar detox & scalp cleanse white charcoal extract scalp shampoo

Packaging ด้านหน้า

Packaging ด้านหลัง

Pantene micellar detox & scalp cleanse white charcoal extract nourishing conditioner

Packaging ด้านหน้า

Packaging ด้านหลัง

เนื้อสัมผัส

แชมพู
แชมพูเนื้อเจลใส กลิ่นหอมมาก
แชมพู เป็นเนื้อเจลสีใส มีกลิ่นหอมเฉพาะของ Pantene แถมกลิ่นติดทนด้วยนะ ในส่วนของฟองก็นุ่มสบาย
ฟองหนากำลังดี ฟองนุ่มละเอียด และไม่เยอะไป ไม่น้อยไป
**เราลองสระแล้ว สบายหนังศีรษะ สะอาดสดชื่นมาก เหมือนได้ดีท็อกซ์ผม แต่ ไม่ทำให้หนังศีรษะแห้งนะจ๊ะ

ครีมนวดผม
เนื้อคอนดิชันเนอร์สีขาว นุ่มเนียน
ครีมนวดผม จะเนื้อละเอียดสีขาว ไม่มัน แต่กระจายตัวได้ดี ทำให้สางผมง่าย ลดการขาดหลุดร่วงของเส้นผม ครีมนวดนี้ก็มีกลิ่นหอมมากเหมือนกับตัวแชมพู แถมให้ความรู้สึกเย็นสบายผมgหมือนได้ดีท็อกซ์ผม อารมณ์เดียวกันค่ะ  

พลุ บ ร ร ย า ย ค ว า ม รู้ สึ ก ที่ มี ต่ อ พลุ
แ พ น ที น  ไ ม เ ซ ล่ า  สู ต ร ช า ร์  โ ค ล

Open....
Pantene micellar detox & scalp cleanse white charcoal extract scalp shampoo

รักคุณ micellar detox & scalp cleanse white charcoal extract nourishing conditioner

พลุ ขั้นตอนการสระผม Pantene Micellar Charcoal พลุ

สระผมด้วย..

ทำความสะอาดผมด้วยน้ำสะอาด

กดแชมพู 4-5 ปั๊ม

ฟองนุ่ม รู้สึกสบายหนังศีรษะสะอาดมาก แถมกลิ่นหอม

ล้างฟองแชมพูให้สะอาด

คิสซือ

บำรุงผมด้วย
Micellar detox & scalp cleanse white charcoal extract nourishing conditioner

ปั๊ม conditioner ในปริมาณที่เหมาะกับผม

ชโลม conditioner ให้ทั่วศรีษะ

นวดเส้นผมตลอดทั้งเส้น **เน้นที่ปลายผม

หมัก conditioner ทิ้งไว้ 3 นาทีจ้า

ล้าง conditioner ออกด้วยน้ำสะอาด

ค่อยๆซับผมให้แห้งอย่างเบามือด้วยผ้าขนหนู

ใช้ไดร์เป่าไปมาซ้าย ขวา สลับกัน

ไล่เป่าขึ้นลงไล่จากหนังศรีษะออกมาจนถึงปลายเส้นผม
ขณะค่อยๆใช้ปลายนิ้วมือของไล่ผ่านเส้นผมเพื่อช่วยสะบัดน้ำออกจากเส้นผมของคุณไปในตัวด้วย

เสร็จแล้วจ้า

หลังเราใช้Pantene Micellar Charcoal ทำความสะอาดเส้นผมและบำรุงด้วยคอนดิชันเนอร์ พบว่าผมสะอาดมากค่ะ
ผมไม่มัน ผมไม่แห้งฟู เส้นผมเรียบลื่นเรียงตัวกันได้ดีสวย ผมนุ่ม มีน้ำหนัก และก้ผมห๊อมหอมค่ะ

เหมือนเราได้ดีท็อกซ์หนังศีรษะและเส้นผมไปพร้อมๆกันค่ะ

จากภาพเป็นผมหลังสระและเป่าไดร์ผมให้แห้ง เส้นผมเรียงตัวสวยค่ะ ผมนุ่มลื่น หอมด้วยนะ

หัวใจ
พลุความประทับใจPantene Micellar Charcoal พลุ

หัวใจ Cleaness (ความสะอาด) 5/5
หัวใจ non oily hair (ผมไม่มัน) 5/5
หัวใจ non dry hair (ผมไม่แห้งฟู) 5/5
หัวใจ Smoothness (เรียบลื่น ไม่พันกัน) 5/5
หัวใจ Volumn (ผมมีน้ำหนัก) 5/5
หัวใจ Softness (ผมนุ่ม) 5/5

เริ่ม....อยากลองกันแล้วใช่ไหมคะ NUTCHANART แนะนำให้หามาพิสูจน์ด้วยตัวเองจ้า

Pantene Micellar Charcoal ก็มีสองขนาดให้เลือกค่ะ คือ 199 บาท ขนาด 300 ml และ 279 บาท ขนาด 530 ml ค่ะ
** ขนาดที่เราใช้ 300 ml. จ้า **

หาซื้อได้ที่ห้างสรรพสินค้า  ซื้อผ่านช่องทางออนไลน์

พลุ-- รีวิว ยังไม่จบจ้า -- ติดตามต่อกระทู้ด้านล่างค่ะ พลุ
ชื่อสินค้า:   แพนทีน ไมเซล่า ชาร์โคล
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่