ทำงานได้ 6 เดือน อยากลาออก เป็นอะไรมั้ย

จขกท ทำงานที่ปจบได้ 6 เดือนแล้ว แต่ด้วยไม่สบายใจที่จะทำงาน
เพราะเครียด ไม่คลิ๊กกับหัวหน้า และมีภาระเรียนโท ถ้าตัดสินใจออกตอนนี้
จะดูแย่มากมั้ย เพราะทำงานได้ไม่นาน ควรลาออกมาเรียนเฉยๆ 
หรือไปหางานที่ความรับผิดชอบน้อยกว่า ละทำคู่ไปกับการเรียนดีค่ะ
หรือจะสู้ต่อดี (ให้เวลาตัวเอง ถึงสิ้นเดือนมีนาคม ก็น่าจะลาออกค่ะ คงไม่ทนมากกว่านี้แล้ว) 

รบกวนแสดงความเห็นกันหน่อยค่ะ

โปรไฟล์ งานที่แรกทำได้ 3 ปีกว่า ที่สอง 2 เดือน ที่ปัจจุบัน 6 เดือน (งานฟิลเดียวกับที่แรก
ถ้าไม่ติดตรงงานที่สอง ทำแค่สองเดือน ก็คงไม่น่าเกลียดมา หรือควรลบงานที่สองออกจากเรซูเม่คะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่