เวลารู้สึกเหนื่อยกับชีวิตท้อใจ รู้สึกแย่มากๆ ทำยังไงกันคะ

จากหัวกระทู้ ส่วนตัวเราเวลาเหนื่อยกับชีวิต
เมื่อเราร้องไห้ติดกันหลายๆวันทำอะไรก็เศร้า เริ่มกินข้าวไม่ลง มองอะไรก็เศร้าไปหมด เราจะมองสิ่งมีชีวิตเล็กๆใกล้ๆตัวเราค่ะ และใช่แล้วสัตว์เลี้ยงเราเอง
เรามองรูปนี่ค่ะ วันนั่นเป็นวันที่เราท้อแท้มากเราเหนื่อย เราอยากพัก เราคิดไม่ตกร้องไห้แล้วร้องไห้อีกต่อให้มีคนให้กำลังใจเราแค่ไหน เรารู้สึกไม่เคยพอ รู้สึกเหมือนไม่มีใครเข้าใจ ท้อมาก เราเลยพยายามมากๆ ที่จะดึงสติตัวเองไว้ คิดถึงสัตว์เลี้ยงทุกตัวเลยค่ะ5555 นั้นแหละฮึบเลย เอาหล่ะจะโชว์รูปเด็กๆทั้งหลายให้ดูแล้วนะคะ

จริงไม่มีอะไรหรอกค่ะอยากแชร์รูปเด็กๆที่รักของเราให้ดู ถ้าวันนึงเราขาดเขาไปสักตัวใดตัวนึงเราคงรู้สึกแย่มากๆ ท้อมากๆแน่ๆเลย แต่ตอนนี้ขอดูแลพวกเขาให้ดีที่สุด เราจะรักตัวเองให้เหมือนที่เรารักและถนุถนอมพวกเขา เราจะพยายามนะ 💕

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่