ตกลงเรื่อง เซียวจับอิดนึ้ง กับ ยอดขุนโจร นี่มันเป็นตอนต่อ หรือเรื่องเดียวกันแน่

ผมอ่านเล่มที่ชื่อ เซียวจับอิดนึ้ง จบแล้ว
ตอนจบค้างคามาก คือ เซียวจับอิดนึ้ง จะไปต่อสู้กับ เทพ อะไรนั่น แล้วตัดจบ ไม่บอกผลการต่อสู้ 

ส่วนยอดขุนโจร ผมอ่านไปนิดเดียวรู้สึกคล้ายกันมาก คือ ฮวงซีเนียะ อาบน้ำแล้วมีคนแอบดู ถ้าเล่มแรกจะไม่ใช่คนตาบอด เล่มสองเป็นคนตาบอดแอบดู

ผมเลยสงสัยว่า สองเล่มนี้คือ เรื่องเดียวกันแต่ มีการแต่งเนื้อเรื่องขึ้นใหม่หรือไม่ครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่