ท้อครับ เหนื่อยจน ไม่อยากจะสู้แล้วครับ

เหนื่อย ๆๆทุกวัน ทุกเวลา มากๆครับ

เวลาสั่ง กาแฟ 7-11 ทีไรผมก็ต้องพูดแบบนี้ตลอด

A : “อเมริกาโน่ แก้วเล็ก ไม่ใส่ น้ำเชื่อม! “
                B :    “หวานน้อยนะค่ะ “
                A :    “ไม่ใส่เลย “
                B :    “ไม่ใส่นะค่ะ “

เราก็กินกาแฟมานาน ก่อน เซเว่น จะมีกาแฟสดขายละ ความรู้รอบตัวที่เรามี ถึงกับตั้งข้อสงสัย ไปเปิดสูตรออริจินัล อเมริกาโน่ กันเลย
มันก็เป็น เอสเปรสโซ่ กับน้ำ แบบที่เราเข้าใจมาตลอดนิ ไม่ผิดเพี้ยน แต่เมื่อเช้า สั่งกับร้านประจำ ก็คอยย้ำ บทสนทนาแบบข้างบนตลอด
จนผมท้อ และเหนื่อย เกินไปแล้วครับ

เข้าใจ ครับว่าคนส่วนใหญ่กินแบบนี้ติดหวานกันเป็นปกติ ไม่เป็นไร แต่การที่เรา สั่ง “ไม่ใส่น้ำเชื่อม “ แต่ยังมาย้อนถามว่าหวานน้อย ตลอด นี้มันเหนื่อยจริงๆครับ
บางร้านยังมีถามต่อนะ ถ้าไม่ใส่น้ำตาล ไม่อร่อย โอ้ยยยย ถ้าไม่ใส่น้ำตาล แล้วไม่อร่อย มันก็ไม่อร่อยตั้งแต่แรกแล้ว

ปล. ทุกร้าน เครื่องดื่มอะเป็นแบบนี้เกือบหมด ร้านแพงๆจะไม่ค่อยเป็นกัน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่