ถ้ารถเสีย/ยางรั่ว/แบตหมด ตอนกลางคืนหรือที่เปลี่ยวในต่างจังหวัด ต้องรับมืออย่างไร

เรียนถามผู้รู้ครับ
    ถ้าเที่ยวต่างจังหวัดแล้ว หากเกิด รถเสีย ยางรั่ว แบตหมด ในต่างจังหวัด หรือตอนกลางคืน หรือ ทีเปลี่ยวเราต้องรับมืออย่างไรบ้างครับ
โดยที่ตอนนี้ ตัวผมเมีรถ ฮอนด้า Jazz  และประกันชั้น 1 วิริยะ/ ตั้งแต่ซื้อรถมา จะ 2 ปีแล้วไม่เคยเกิดอุบัติเหตุเลย
ซึ่งเรารู้ว่าถ้าเกิดอบัติเหตุนั้น  เราจะต้องโทรไปไหนอย่างไร อันนี้พอทราบครับ
แต่ถ้าเพียงแค่  แบตหมด ยางรั่ว ยางแตก (ที่ไม่ไช่อุบัติเหตุร้ายแรง )  อยากทราบว่า
ศูนย์ฮอนด้า  และ ประกันชั้น 1 ของผม  จะมีบริการชั่วยเหลือเรื่องเหล่านี้บ้างไหมครับ
ถ้ามี ผมต้องติดต่อกับไคร อย่างไรบ้าง / หรือ ขั้นตอนการรับมือ เรื่องเหล่านี้ควรทำอย่างไร ตามลำดับครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่