มีใครรู้สึกไม่ดีกับแอร์ป้าๆบนเครื่องสายการบินไทยบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ที่รู้สึก​ไม่​ดี  ไม่ได้หมายความ​ว่า​ป้าแก่  เหี่ยว  อายุเยอะ  แต่คือบริการ และความเอาใจใส่ของป้าสู้คนหนุ่มสาว​ไม่ได้ครับ

แต่อย่าเหมารวมว่าป้าทุกคนจะไม่ดีนะครับ  อย่างว่าปลาเน่าตัวเดีย​วเหม็นทั้งเข่ง

ผมมีประสบการณ์​นี้แต่ไม่บ่อย  ผมบินบ่อยเดือนละสามสี่ครั้ง  ยกตย.เจอป้าคนนึง แกหน้าบึ้งตึงมาก เวลาคุยกับเรากระแทกน้ำเสียง

เคยเจออีกคน ขอผ้าห่ม บอกโอเค  แล้วไม่เอามาให้อีกเลยตลอด  มาเจออีกทีตอน เสิร์ฟ​อาหาร  บอกเมนูอาหารไป เขาวางบนโต้ะ​ละ  เลยบอกขอผ้าห่ม  สุดท้ายทำหน้าบึ้ง ต้องไปเอาผ้าห่มให้แบบจำใจแล้วมีการประชดด้วยการเอาอาหารที่วางบนโต้ะ​เรากลับ  เห้อ  ป้าไปทะเลาะกับใครมา  หรืออายุเยอะ อารมณ์​แปรปรวน​

สรุป​เลยคือ ผมจะเจอปัญหา​บริการกับป้าๆ ประสบการณ์​สูง ค่าตัวแพงๆของการบินไทยครับ  ยี่อาจเป็นอีกสาเหตุหรือป่าวทำให้บินไทยขาดทุน555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่