ซื้อที่ดินในโครงการหมู่บ้านที่ยังไม่ได้รับการจัดสรรมีความเสี่ยงไหมครับ

เป็นที่ดินของ SAM ครับ อยู่ในโครงการหมู่บ้านที่ยังไม่ได้รับอนุญาต​ให้​จัดสรร ปัจจุบันกลุ่มบ้านในโครงการเป็นบ้านร้างไม่มีใครอยู่ครับ (ที่ดินของ SAM อยู่ตรงใกล้ปากทางเข้าโครงการแยกออกมาจากกลุ่มบ้านที่ลึกเข้าไปครับ)

ผมถามทาง จนท.SAM เรื่องความเสี่ยง เขาแจ้งว่าลูกค้าจะไม่สามารถเอาที่ดินไปยื่นข้อกู้ Bank ได้ เนื่องจาก Bank จะมองว่าเป็นที่ดินตาบอด (ถนนหน้าที่ดินเป็นพื้นที่ในโครงการที่ยังไม่ได้รับการจัดสรร) แต่ผมคิดว่าพอมีเงินก้อนซื้อจึงไม่น่าจะมีปัญหาข้อนี้

เลยอยากสอบถามความเสี่ยงเรื่องอื่นๆครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่