ได้ประเมินการทำงานต่ำทุกปี

ขอพื้นที่ระบาย พิมพ์ใน เฟส ไลน์ ก็ไม่ได้
ผมกับพี่สาวทำงานในหน่วยงานราชการนี้มา 14 ปีแล้ว ทุกปีจะมีการประเมินการขึ้นเงินเดือน ผมกับพี่สาว เคยมีปัญหาเรื่องกับหัวหน้างานว่าให้คะแนน เด็กใหม่มากกว่าเราคนที่ทำงานมานาน ว่าใช้เกณฑ์อะไรตัดสินเลยถาม หลังจากนั่น ผมกับพี่สาว ก็ได้คะแนน น้อย เรื่อยมา แล้ว ปีนี้ก็เข่นเคย หัวหน้าที่ปัญหาคนเก่าลงไปทำงานในตำแหน่งที่ใหญ่กว่า แต่ก็มาแทรงแซงคำตัดสินหัวกน้าคนใหม่ ให้พี่สาวผมได้ต่ำสุดอีก แต่คนที่คนทำผิดวินัยในเวลางานกับได้ดีทุกคน มันน่าน้อยใจมากครับ สงสารพี่สาว ที่ขยันทำงานมากๆๆ มากว่าผม ทำไมเราต้องเจออะไรแบบนี้ ก็ได้แต่ปลอบใจกันเอง ว่า ยังดีที่เขาไม่เอาเราออก (จ้างปีต่อปี) พยายามมองโลกในแง่บวก ขอลคุณพื้นที่เล็กๆให้ระบาย ไม่งั้น บ้าตาย ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่