ใครใช้ wiko tommy 3plas แล้วเปิดเครื่องชาร์จไม่เข้าบ้างครับ

เมื่อวานอะครับ ผมเอาโทรศัพท์วางไว้บนโต๊ะ แล้วน้องผมทำนมไหลไปโดน โทรศัพท์ครับ ผมเลย รีบเช็ดแล้วเอาไปใส่ในถังข้าวสาร เมื่อคืนแบตยังมี90นะครับ เอาออกมาตอนช่วงตี5 ครับแล้วเอามาชาร์จต่อ ชาร์จแบบเปิดเครื่องนะครับ ก็เข้าตามปกติ พอผมออกไปข้างนอกอะครับ เล่นไปแบตเหลือประมาน45% ครับ แล้วเอามาชาร์จ มันก็ชาร์จไม่เข้าครับ พอปิดเครื่องถึงจะชาร์จเข้า ผมก็อยากรู้ว่ามันเป็นอะไร ผมลองใช้ไฟฉายส่องดูรูชาร์จมั้ยเขียวครับมันเป็นที่รูชาร์จใช่มั้ยครับ ผมอยากรู้ว่าถ้าเอาเข้าศูนย์ หรือเอาไปซ่อมจะเสียกี่บาทครับ อีกอย่างครับผมพีงใช้มาได้แค่ปีเดียวเอง

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่