สร้างครัวและห้องน้ำหลังบ้าน รบกวนขอความเห็นค่ะ

สวัสดีค่ะ จะสร้างครัวและห้องน้ำหลังบ้านยื่นออกนอกตัวบ้าน 
พื้นที่ กว้าง 2 คูหา กว้างคูหาละ 4.2 ยาวเพียง 3.4 เมตร
จัดวางอย่างไรให้คุ้มค่า และสะดวก ถูกต้องตามหลักทิศแดดทิศลมดีคะ
แบบที่ 1 การวางเตา ยังมีที่ว่างให้วางถังแก๊ส แต่ก็ไม่กล้าวางถังแก๊สใกล้ตู้กับข้าว
และเวลาคนเดินเข้ามาจะยังเห็นว่ามีคนกำลังเข้า

ส่วนแบบที่ 2 ทำให้พื้นที่ ที่จะวางตู้กับข้าวกว้างมากขึ้น 

ประตูห้องน้ำและประตูหลังบ้าน กว้าง 70 ซม .  ด้วยงบที่จำกัด  จากแบบแปลน ราคาประมาณเท่าไหร่คะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่