อยากเป็นนักร้องแต่ไม่เคยบอกว่าเสียงเพราะเลย

เราไม่ได้ต้องการคำชมหรอก แต่แค่รู้สึกไม่มั่นใจว่าเราจะทำมันได้มั้ยเหมือนแค่ต้องการความมั่นใจ แต่เราว่าเราก็คงเสียงไม่ได้ดีมากหรอก แต่อยากเป็นนักร้องชอบร้องเพลง มี passion กับมัน แม่เราบอกเราทุกครั้งว่าเราทำไม่ได้หรอกเราร้องเพลงไม่เพราะแต่เราก็ยังคงชอบมันอยู่ดี พยายามฟังเพลงเยอะมากๆค่อยร้องเพลงแล้วฟังอยู่เสมอ อยากไปให้สุดในด้านนี้จริงๆแต่กล่องเสียงไม่เอื้อยอำนวยเลย เศร้า555555555. อยากรู้ว่ามันพอจะมีทางมั้ยคะ ถ้าไม่ใช่ร้องเพลงเราก็ไม่มี passion กับอะไรแล้ว เรามีความสุขกับการร้องคิดว่าถ้าได้ทำงานในด้านนี้คงต้องดีมากแน่ๆ 😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่