กลูโคซามีน ทานคู่กับ คอลลาเจน typeII ได้หรือเปล่าครับ

กลูโคซามีน ทานคู่กับ คอลลาเจน typeII ได้หรือเปล่าครับ
หรือควรเลือกทานอย่างใดอย่างหนึ่งก็พอ
เท่าที่หาข้อมูลมา ไม่มีคนพูดถึงเลย มีแต่เปลี่ยนจากกลูโคซามีน มาทานคอลลาเจนดู แล้วดีกว่า
บ้างก็ทานเฉพาะกลูโคซามีนตัวเดียว
ถ้าทานคู่กัน จะยิ่งเสริมให้ดีขึ้นไป หรือจะมีผลเสียอย่างไรไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่