ทำยังไงดีฉีดไขมันหน้าผากแล้วไม่สวย มีที่ไหนแก้ด่วนไหม?

ไปฉีดไขมันมาได้สองอาทิตย์ละ ได้ดมยาสลบเพราะดูดไขมันขาหลายจุดมาก ตื่นมาพร้อมกับหัวปลาทองฉีดหน้าผากแบบไม่มีศิลปะไม่มีมิติมาก ต้องบอกก่อนว่าปกติเป็นคนหน้าผากแบนๆและกว้างเป็นทางยาวหน้าเหลี่ยมไปนิดๆหน่อยๆซึ่งหมอก็ฉีดตามรูปหน้าผากเลยค๊าาาา นูนๆตรงกลางกะว่าให้นู้นเหมือนอั้มพัชราภาเลยทีเดียว ปรากฎว่าหน้าแบนๆๆๆดั้งหายค่ะ ฉีดเริ่มตั้งแต่ของริมไรผมอัดๆๆๆๆเข้าไป ขอบหน้าสูงกว่าช่วงต่อของไรผมเป้นขั้นบรรไดเลยโหนกนูนเป็นปลาทองสองตัวแถมเลยไปให้ที่ขมับซึ่งไม่ได้รีเควสเลย ลามมาถึงหว่างคิ้วด้วยหน้าอย่างกะอวตารตอนนี้ นิผ่านไปสองอาทิตย์กว่าๆหัวยังไม่ลดเลยสักนิด อัดไขมันให้แบบแน่นมากตอนนี้เริ่มแของตัวแล้ว เราจิตตกทุกวันร้องให้ทุกวัน อยากเอาออก ณเดี๋ยวนี้วันนี้เลย แต่ถามที่ไหนๆก็บอกว่าต้องรอๆๆๆมันบวม บวมเราเข้าใจแต่นี่ไม่มีว่าลดลงเลย ใครมีวิธีแนะนำที่จะได้หน้าผากเดิมเรากลับมาไหมคะ เรานอนไม่หลับเราเครียดมากกกกก ตอนนี้มันเริ่มแข็งตัวและดูเหมือนจะไม่เรียบด้วย  😭😭😭  ปล. บอกหมอว่าเอาแค่มีมิติที่หน้าผาก แต่สิ่งที่ได้ไขมันอัดเต็มแบบปวดหัวเวียนหัวจะอ้วกเจ็บตรงกลางหว่างคิ้วตุบๆไม่หายเลยตั้งแต่ทำมา จ่ายไปก็ไม่ใช่ว่าถูกๆ รวมดูดไขมันแล้วราวๆ2แสน7 #เราเสียใจมาก #เครียดอยากตายเลย 😞 ใครมีหมอดีๆแนะนำไหม ไม่ว่าวิธีไหนเราก็ยอม 🙏🏻 
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 13
มันยังไม่ยุบดีรึเปล่าคะ ส่วนใหญ่ดูดไขมันจะฟื้นตัวช้าแบบนี้แหละ ยิ่งถ้าเป็นคนเนื้อช้ำง่าย อาจจะต้องใช้เวลามากกว่าคนอื่น จริงๆตอนแรกเราก็จะตัดสินใจเติมไขมันที่หน้าผากเหมือนกัน แต่ด้วยความที่กลัวเจ็บหลายที่ และไม่อยากพักฟื้นนาน เราแก้ด้วยการเติมฟิลเลอร์เอาแทน ของเราเคยมีปรึกษาหมอ2-3คลินิก บางที่ให้ดูดไขมัน บางที่ให้ฉีดฟิลเลอร์ ด้วยส่วนตัวเราเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียแล้ว รู้สึกการฉีดฟิลเลอร์ก็แก้ไขจุดนี้ได้เหมือนกัน ก็เลยฉีดไปประมาณ 6cc ที่ทมิตา คลินิก จริงๆเหลือกลับบ้านอีกนิดหน่อยด้วยค่ะ ตั้งแต่ฉีดมา ก็ไม่เจอผลข้างเคียงอะไรเลยนะ หน้าผากนูนกำลังสวย มองด้านข้างมีมิติ ทรงหน้ามีสมมาตรมากกว่าเดิม แต่ถ้าเป็นกรณีไปเติมไขมันที่อื่นมาแล้วยุบตัวทำให้ผิวไม่สม่ำเสมอเหมือนเพื่อนเรา ที่นี่ก็รับแก้นะ หลังจากแก้ออกมาก็ธรรมชาติดีค่ะ ดีกว่าเดิมเยอะโดยที่ไม่ต้องเอาไขมันที่เติมออกด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่