The Last Empress จักรพรรดินีพลิกบัลลังก์ อืมมม ดูจบแล้วครับบบบ

The Last Empress จักรพรรดินีพลิกบัลลังก์
เป็น 1 ในหนังที่ผมหามาให้ที่บ้านดูกัน เริ่มต้นด้วยอ่านเรื่องย่อ ก่อน
เนื้อเรื่องการแก่งแย่งชิงดีกันในราชวงค์เกาหลีในยุคสมัยใหม่ในยุคปัจจุบัน
ผมก็เริ่มดูด้วยจนจบ 20 กว่าตอนเสียงไทย ยอมรับว่าเป็นซีรีย์อีกเรื่องหนึ่งที่ผมไม่สามารถคาดเดาอะไรได้เลย
เนื้อเรื่องพลิกแพลงไปมา คนดีอาจเป็นคนร้าย คนร้ายกลับมาช่วยเป็นคนดี ตัวละครทุกตัวล้วนมีปมของตัวเอง เป็นหนึ่งในหนังหักเหลี่ยมเฉือนคมกันในรอบปีนี้ก็ว่าได้
ผมหยากเรียกว่ามหาศึกชิงบังลังกันมากกว่า หนังสนุกดี แม้สองตอนสุดท้ายจะมีตัวละครบางตัวหายไปง่ายๆเหมือนโดนตัดบทออกไปหรือเปล่า(ไม่ทราบแอบเคือง) แต่โดยรวมหนังก็โอเครหนังมีความลุ้นมันตลกบ้าง เนื้อเรื่องเริ่มต้นด้วยความกรุ๊มกริ่ม รักใสๆเหรอออ จากนักแสดงสาวละครเวที ที่พบรักกับองค์ชายรัชทายาท......ทุกอย่างมันคงจะสวยงามสินะแต่.....ไม่ใช่มันคือการเริ่มต้นของเรื่องราวความชิงเกม ชิงไหวพริบ เพื่อความยิ่งใหญ่ทั้งหมด และปมความแค้นหลายอย่าง สู่ความจริงหลายๆอย่างที่ซ่อนอยู่
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

เอ็มวีนี้เป็นหนึ่งในตัวละครในเรื่อง มีนยูรา (ผมชอบเธอ) หรือ หัวหน้ามีน....เธอทำทุกอย่างเพื่ออะไร
เธอเป็นคนเลวหรือคนดี ทำเพื่อตัวเองหรือเพื่อกิเลศ ตันหา ความยิ่งใหญ่งั้นเหรอ....หรือเพื่อล้างแค้น....
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่