สอบถามเรื่องเครื่องซักผ้าฝาบนครับ

เนื่องจากถึงวาระที่ต้องเปลี่ยนเครื่องซักผ้า (ไม่ซักผ้านวม เพราะตอนนี้เลิกใช้ไปแล้ว 555)
ผมก็เลยเริ่มเลือกรุ่นอยากได้ซัก 12 - 13 kg 
ก็มาสะดุดดับ samsung ชอบในราคา
เลยเข้าไปดูพวกสเปกต่างๆ 
แล้วก็เลยงงว่าทำไม่มันไม่มีอะไรแตกต่างกันเลย
หรือผู้ผลิดบอกเราไม่หมด ทำไมตั้งแต่ 8kg - 13 kg มันเท่ากันหมดเลยครับ ทั้งกำลัง ทั้งรอบปั่น รอบปั่นหมาด การใช้น้ำเท่ากัน มีแค่รุ่น 12-13 kg ที่ความสูงต่างกันนิดเดียว หรือผมต้องดูอย่างอื่นอีกครับ ปริมาตรถังซักนี้ผมจะไปหาสเปกจากที่ไหนอ่านครับ จะดูว่าแตกต่างกันมากแค่ไหน 
ขอบคุณครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่