Google Play Store ถ้าซื้อแล้ว ถ้าเปลี่ยนโทรศัพท์ เราต้องเสียตังซื้อเพิ่มอีกไหม

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ซื้อแอพ แอพนึง ในโทรศัพท์ A
โดยใช้ Gmail นึงในการซื้อแอพ โดยใช้ true wallet
ในการชำระ และผมต้องการติดตั้งแอพนี้ในโทรศัพท์
อีกเครื่องของผมด้วย (โทรศัพท์ B) ผมจึงล็อคอิน 
Gmail เดียวกันที่ซื้อแอพไว้ เพื่อที่จะเข้าไปโหลด
ในโทรศัพท์ B แต่ มันขึ้นเสียตังทั้งๆที่ ผมได้
ซื้อแอพไว้แล้ว ผมก็ไม่ได้เอะใจ จึงกดโหลดแอพนั้น
มา ปรากฏว่า Google Play ได้หักเงินผมอีกรอบ ตอน
นั้นผมรู้สึกท่าไม่ค่อยดี จึงขอคืนเงินไปแต่ผมก็ยังไม่ได้เงิน เลยครับ แต่ ในโทรศัพท์ A แอพนี้ก็ยังใช้ได้ตามปกติ นี่ และผมทดลองขอเงินคืนดู ก็คืนได้ และได้เงินคืน แทบจะทันที แต่รายการขอเงินคืน ที่ผมทำไว้ในโทรศัพท์ B นั้น มีแค่ ส่งเมลมาแต่ยังไม่ได้เงินคืนเลย จนตอนนี้ก็ผ่านมา 1 สัปดาห์แล้ว เงินที่เสีย
ไปก็ยังไม่ได้คืนเลย
ปล. ผมใช้ gmail เดียวกันจริงๆนะ จำได้แม่นเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่