ไมเกรนเกิดจากอะไร อยู่ดีๆปวดหัวง่ายไหม มีทางหายได้ไหมๅ

พี่ที่ทำงานเป็นค่ะ เค้าจะปวดหัวบ่อยๆอีกอย่างที่เราสังเกตคือลูกค้าหลายคนก็เหมือนจะเป็นไมเกรน เวลาที่"กำลังจะ"คุยกันเรื่องที่มีแววว่าจะเครียด ทั้งๆที่ยังไม่ได้คุยจริงจัง ลูกค้าจะพูดเลย ว่า"ไม่ไหวแล้วค่ะไมเกรนจะขึ้น" เลยสงสัยว่า
1.ไมเกรนขึ้นง่ายมากไหมคะ (ไม่แน่ใจว่าลูกค้าไมเกรนขึ้นจริงๆหรือแค่หลีกเลี่ยงไม่อยากคุยกับทางบริษัท เพราะลูกค้ารายนี้ปัญหาเยอะอยู่)
2.ปวดหัวไมเกรนหนักขนาดไหนคะ ถึงขั้นทนไม่ไหวเลยใช่ไหมคะ
3.มีวิธีรักษาให้หายขาดไหมคะ อยากจะแนะนำพี่ที่ทำงานค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่