อยากเล่นบอลให้เก่งขึ้น(ผู้หญิง)

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ หนูเป็นนักฟุตซอลหญิงค่ะ อายุ14 น้ำหนัก 50 ส่วนสูง 160 เลยอยากรู้ว่าทำยังไงให้หนูวิ่งได้ทั้งเกมในสนาม เพราะหนูเป็นคนเหนื่อยง่าย แต่ก็ไม่ใช่แบบแปปเดียวเหนื่อยอ่ะค่ะ555 แล้วอีกอย่างคือโค้ชบอกว่าหนูเล่นบอลช้า วิ่งเหมือนคนไม่มีแรง เหนื่อยง่าย ไม่ฟิต เตะไม่แรงวางเท้าผิด ไม่กล้าปะทะเอาบอลกับเขา ไม่ชัวร์ คือแบบ...อร้ากกก!!!555 ในใจหนูก็คิดว่า "อะไรวะเนี่ย ตูจะทำยังไงให้คำพวกนี้หายไป" สรุปคือ ดังนี้ค่ะ
1.ทำยังไงให้วิ่งได้ทั้งเกมในสนาม
2.ทำยังไงให้ไม่เหนื่อยง่าย
3.ทำยังไงให้วิ่งเร็วมากขึ้น
4.ทำยังไงให้เตะแรง และแม่นยำ
5.ทำยังไงให้เพิ่มความมั่นใจให้กับตัวเอง กล้าปะทะบอล กล้าแย่งบอล
6.ทำยังไงให้เล่นบอลเร็ว กล้าเลี้ยงบอลหลบคู่ต่อสู้
ทั้งหมดนี้คือข้อผิดพลาดของหนูทั้งหมดค่ะ หนูอยากเปลี่ยนแปลงมัน ทำให้ดีกว่านี้ ขอบคุณค่ะ
#ขอคำแนะนำวิธีต่างๆในกระทู้นี้ที่เหมาะกับเกณฑ์ร่างกายของหนูนะคร้าา555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่